Wednesday, July 28, 2021

Masallatai da coci masu amfani da lasifika na iya fuskantar hukunci- Hukumar NESREA

Hukumar Kula da ƙa’idoji da gurbatar muhalli ta ƙasa, NESREA, ta ce tana da ikon gurfanar da majami’u...

Aisha Matawalle ta raba tallafin kayan karatu ga ɗalibai mata 2,000

Uwargidan gwamnan jihar Zamfara Hajiya Aisha Muhammad Bello Matawalle ta yi alƙawarin ci gaba da ƙoƙarin samun karuwan...

Trump ya taya Najeriya murna kan matakin da Buhari ya ɗauka akan Twita

Tsohon shugaban Amurka Donald J. Trump ya taya Najeriya murnar dakatar da shafin Twitter bisa goge wasu rubutun shugaban ƙasa Buhari.

Hanya ɗaya da za a bi a kawo ƙarshen rikicin Isra’ila da Falasɗinawa~ Joe...

Shugaban ƙasar Amurka Joe Biden ya sha alwashin taiamakawa wajen sake gina Gaza, yana mai cewa samar da...

Joe Bidden ya durƙusa domin neman afuwa ga wani yaro

Shugaban Amurka Joe Bidden ya durƙusa bisa gwiwoyinsa domin neman gafaran ɗan Mista George Floyd, baƙin fatan da...

Ɗan shugaban ƙasa ya zama Ministan Man Fetur a Nijar

Sabon zababben shugaban janhoriyar Nijar Bazoum Mohammed ya naɗa ɗan tsohon shugaban ƙasar da ya miƙa masa mulki, Muhammadu Issoufou a matsayin...

Ɗan shugaban ƙasa ya zama Ministan Man Fetur a Nijar

Sabon zababben shugaban janhoriyar Nijar Bazoum Mohammed ya naɗa ɗan tsohon shugaban ƙasar da ya miƙa masa mulki, Muhammadu Issoufou a matsayin...

An kama Fursuna da ma’aikaciyar gidan yari suna baɗala

An dakatar da wata jami'ar hukumar kula da gidajen yari da aka gani a wani bidiyo tare da...

Zaizayar ƙasa ta kashe mutum 11 a Indonesia

Daga Abbakar Aleeyu Anache, Akalla mutum 11, ne suka mutu ciki har da ɗan shekara...

BIRNIN KEBBI: Na ga rashin imani da tausayi daga wasu ma’aikatan asibitin Sir Yahaya~...

Daga: Abubakar Tanja Maganar Gaskiya ina yabawa mai girma Gwamnan Atiku Bagudu bisa...

Biyo mu

0FansLike
0FollowersFollow
217FollowersFollow
0SubscribersSubscribe